पुष्पदरी आणि सात भटके : भाग १
दिनांक: नक्की आठवत नाही. पण जानेवारी २०२३ च्या सुरवातीचे दिवस
स्थळ:पुणे
दिनांक: नक्की आठवत नाही. पण जानेवारी २०२३ च्या सुरवातीचे दिवस
स्थळ:पुणे
आइसलँड. नाव ऐकलं तरी अंगात कुडकुडा भरतो. हे पृथ्वीवरचं ठिकाण नाहीच, हे पटवून देणारे आइसलँडचे सौंदर्य आहे, हे मी अनेकदा ऐकलेलं. पण मी जर्मनीतल्या उन्हाळ्यातही गारठणारा माणूस. मग मी अजून कुडकुडायला कशाला बरं जाईन आइसलँडला? पण तिथल्या निसर्गसौंदर्याची स्तुती ऐकून, अखेर रहावलं नाही. इतकी वर्षं युरोपमध्ये राहून थंडी सोसायची थोडीफार सवयही झाली आहे. म्हणून शेवटी ठरवलं आणि आइसलँडसाठी हनुमान-झेप घेतली. चोवीस मे रोजी, मी, माझा भाऊ आणि माझी बायको - असं आमचं राम, लक्ष्मण आणि सीतेचं त्रिकुट बारा दिवसांसाठी आइसलँडला पोहोचलं.
खूप दिवसांपासून एखादा ट्रेक करण्याचा विचार मनात घोळत होता. पण प्रत्येक वेळी काही ना काही कारण आडवे येत होते आणि ट्रेकचा बेत पुढे ढकलला जात होता. त्यातच महाराष्ट्रात सध्या प्रचंड उष्णतेची लाट सुरू असल्यामुळे उन्हाळ्यात ट्रेक करायचा की नाही याबाबत मनात थोडी भीतीही होती. कडक ऊन, उष्माघाताचा धोका आणि शरीराची होणारी दमछाक यामुळे ट्रेकिंगपासून दूर राहण्याचाच विचार सुरू होता.
रॉय १ - https://www.maayboli.com/node/85329
रॉय २ - सेरो तोरे - https://www.maayboli.com/node/86177
रॉय ३ - ग्लेशियरचं गाव - https://www.maayboli.com/node/86969
✪ होमसिक झाल्याची भावना!
✪ रामगंगेच्या किनार्याने घाट वाटेचा प्रवास
✪ विवेकानंदांचं अलमोडा आणि नीम करोली बाबांचं कैंची धाम!
✪ तीन बाजूंने पर्वत आणि दूरवर सपाट जमीन
✪ काठगोदाम- लाकडं नेण्यासाठी ब्रिटीशांनी बांधलेलं स्टेशन
✪ दक्षिण भारत सायकल प्रवासाची उत्सुकता
११ डिसेंबरच्या पहाटे सत्गड़वरून निघालो! ठीक साडेपाच वाजता जीप आली. भर अंधारात प्रवास सुरू झाला! सत्गड़ला नातेवाईकांसोबत दिवस छान गेले. छान भेटी झाल्या. हिमालय, तिथली गावं आणि लोक! आणि अर्थातच तिथलं ट्रेकिंग आणि आकाश दर्शन! पण आता निघायची वेळ झाली. निघताना फाssर होमसिक वाटतंय!
✪ अंध गायकासोबत विशेष भेट
✪ सप्तर्षी, स्वाती आणि पंचा-चुली!
✪ रात्रीच्या आकाशातली रंगांची उधळण आणि स्टार ट्रेल्स!
✪ अखेर चंद्रोदयाचा क्षण फोटोत घेता आला
✪ आकाशगंगेच्या पिठुर चांदण्याचा आनंद
✪ भयाण थंडीमध्ये चहाची ऊब!
१५."असेही चमचमते चांदणे!!!"
हेमंत नाईक
११.०४.२४
हॅमील्टन गार्डन बघून वैटामो येथे वळणदार रस्त्यावरून जाताना खिडकीबाहेरचा निसर्ग आचंबित करत होता.तासभरात येथे पोहचलो.
ग्लोवर्म केव्ह एकशेतीस वर्षांहून अधिक काळ पर्यटकांचे आकर्षण असलेल्या वायटोमो केव्ह पैकी सर्वात प्रसिद्ध आहेत.
वैटोमो येथे तीन गुहा आहेत, प्रत्येक गुहेचा अनोखा अनुभव आहे.
त्यांच्या विपुल प्रमाणात ग्लो वर्म्स, विस्तृत भूमिगत नदी प्रणाली आणि आश्चर्यकारक स्टॅलेक्टाइट आणि स्टॅलेग्माइट्स फॉर्मेशन्ससाठी या प्रसिद्ध आहे.
१४.उंच उंच नेवूया मैत्रीची गुढी..
..हेमंत नाईक
आज २०२४ चा चैत्र शुद्ध प्रतिपदा.. गुढीपाडवा सर्वांना गुढीपाडव्याच्या हार्दिक शुभेच्छा!!
आज सकाळी जरा लवकरच फिरायला गेलो, मराठी नववर्षदिनाचा सर्वप्रथम सूर्योदय बघण्यासाठी पिजन माऊंटन या चि. सौरभ च्या घरापासून जेमतेम पाचशे मिटर वर पिजन माउंटन या असलेल्या उंच अशा टेकडीवजा मृत ज्वालामुखीच्या पर्वत शिखरावर. येथे सभोंवती ग्रीनरी आणि उंचावर बसून सभोवतालाचा निसर्ग बघताना मजा येते.
थंडगार वारे बोचरे होते त्यामुळे जाकीट टोपी वगैरे पूर्ण बंदोबस्त मी आधीच केला होता.